

మూర్ఛ వ్యాధితో బాధపడుతున్న 31 ఏళ్ల మహిళ చాట్జీపీటీ ఇచ్చిన సలహా ఆధారంగా తన మందుల మోతాదును తగ్గించుకున్న తర్వాత మృతి చెందినట్లు సమాచారం. ఈ ఘటన వైద్యపరమైన నిర్ణయాల కోసం ఏఐ చాట్బాట్లపై ఆధారపడటంలో ఉన్న ప్రమాదాలపై ఆందోళనలను పెంచింది. ముఖ్యంగా మూర్ఛ వంటి వ్యాధులకు వైద్యుల పర్యవేక్షణలో క్రమం తప్పకుండా చికిత్స తీసుకోవాల్సి ఉండటంతో, మందుల వినియోగంలో మార్పులు చేసేటప్పుడు అప్రమత్తంగా ఉండాల్సిన అవసరాన్ని ఈ ఘటన మరోసారి గుర్తుచేస్తోంది.
వైద్యుల సూచన లేకుండా మూర్ఛ నివారణ మందుల మోతాదును తగ్గించడం లేదా వాటిని పూర్తిగా నిలిపివేయడం ప్రమాదకరం. మందుల మోతాదులో అకస్మాత్తుగా మార్పులు చేయడం వల్ల మూర్ఛ దాడులు తిరిగి రావడంతో పాటు, ప్రాణాపాయ సమస్యలు తలెత్తే అవకాశం ఉంది. అందువల్ల చికిత్సలో మార్పులు చేయాలనుకునే వారు తప్పనిసరిగా తమ వైద్యుడిని సంప్రదించాలి. ఏఐ సాధనాలు సాధారణ సమాచారాన్ని అందించగలిగినా, వైద్య నిపుణుల సలహాకు ప్రత్యామ్నాయం కావని ఈ ఘటన స్పష్టం చేస్తోంది.


కామెంట్స్ (0)
ఇప్పటికి కామెంట్స్ లేవు
మొదటిగా కామెంట్ చేయండి!